THỊ TRẤN QUỸ NHẤT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

FORUM HỘI ĐỒNG HƯƠNG THỊ TRẤN QUỸ NHẤT

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Những bất cập ngày Tết và những gì còn lưu lại

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
cun con

cun con

Những bất cập ngày Tết và những gì còn lưu lại Empty
Bài gửiTiêu đề: Những bất cập ngày Tết và những gì còn lưu lại   Những bất cập ngày Tết và những gì còn lưu lại Icon_minitimeWed Feb 04, 2009 8:57 pm

Ở nhà ăn Tết được mấy ngày rùi lại phải lên đường sớm lo cơm áo gạo tiền, lúc đi cũng thấy tủi thân. Mà đi nhanh quá chẳng kịp chào hỏi ai. Sorry bà con cô bác thị trấn nhé.
Tết năm nay không buồn cũng không vui. Nói chung là còn nhiều điều chưa hài lòng với bản thân mình và với cả những người xung quanh.
Năm nay Thị trấn thiếu đi 2 nhân khẩu: Trường và Trang. Lúc đầu biết 2 bạn không về, tui cũng có chút bùn bùn, nhưng sau thật xin lỗi khi phải nói ra điều này: May mắn cho các bạn vì đã không về họp thị trấn.
Hình như năm nay thêm 1 tuổi, ai cũng có những bận bịu, những lo toan riêng mình. Và cũng hình như năm nay mọi người làm ăn phát đạt, việc đóng quỹ suôn sẻ lắm. Nhưng buồn 1 nỗi, chính vì thế mà các bạn cũng chẳng muốn quan tâm đến quyền lợi của các bạn nữa, tiền tui cầm hết trong tay, nhưng rùi hẹn nhau 3 lần bảy lượt, số tiền cũng chỉ vơi đi phân...lẻ. Vì các bạn đâu có đi tụ tập, thậm chí lỡ hẹn cũng không thèm báo lấy 1 câu, để người khác Tết nhất chờ đợi. Chán cho cái tinh thần quá đi mất.
Sau vụ này, đã có ý kiến cho rằng năm sau chúng ta không họp nữa, cũng có ý kiến cho rằng tui nên hoàn lại xiền. Tui chẳng biết nên làm thế nào, mặc dù tui cũng bực mình lắm. Các bạn cho ý kiến dùm.
Năm mới, không muốn nhắc đến những điều xui xẻo, tui nói ra đây trên tinh thần đoàn kết, xây dựng, mong các bạn nếu có không hài lòng thì cứ góp ý. Tôi dự đoán năm sau số người tham gia hội họp thị trấn sẽ suy giảm do uy tín chất lượng đã bị giảm sút đầu năm Kỷ Sửu, chúng ta cần xem xét lại những bất cập đã qua. Thế các bạn nhé.

Năm mới chúc cho cả Thị Trấn Quỹ Nhất có nhiều đổi mới tích cực, Chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc avf đạt được nhiều thành công, xứng đáng là những người con của quê hương Quy Nhất.

Tôi: Cún

CHU TICH
mod
mod
CHU TICH

Những bất cập ngày Tết và những gì còn lưu lại Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Những bất cập ngày Tết và những gì còn lưu lại   Những bất cập ngày Tết và những gì còn lưu lại Icon_minitimeMon Feb 09, 2009 3:57 pm

Hic, đầu năm đã khói đạn mù mịt rùi. Đúng là anh em hăng hái nộp tiền mà ko có tích cực xài tiền gì cả. Mây hôm tết về chỉ có 29 tập trung nhà đ/c Thuỷ là đông đủ nhất thôi. Tôi cũng nhận khuyết điểm là say xỉn quá không tham gia mùng 3 được, lúc anh em đi hết mới thấy tiếc. Hic hic. Vẫn hy vọng năm sau sẽ tích cực hơn các đ/c nhỉ?
lol! lol! lol! lol! lol!

Những bất cập ngày Tết và những gì còn lưu lại
Trang 1 trong tổng số 1 trang